PDA

View Full Version : ขอสอบสวนเรื่องผิดระเบียบร้ายแรงในการแข่งขัน tour เดือนมกราคม 52

moderators01
24-01-2009, 12:16 AM
lock หมดตามนั้น

สอบสวนเสร็จก่อนแล้วจะเปิดให้แข่งต่อ

jump
24-01-2009, 12:29 AM
-_-

24-01-2009, 12:37 AM
ผมในฐานะกรรมการ และเป็นผู้ดูแลรักษากฎระเบียบของการแข่งขันในครั้งนี้ ไม่อาจยอมให้มีการได้เปรียบ เสียเปรียบ หรือให้ผู้เล่นเกิดสิทธิ์อันไม่เท่าเทียมกัน ด้วยวิธีการใดๆก็แล้วแต่

จึงขอปรับ ID shabu-shabu ที่สลับ ID กับ Firebathero ตกรอบการแข่งขัน tournament เดือน มกราคม 2552 ทันที

จะสลับเนื่องจากเรื่องอะไรก็แล้วแต่ถือเป็นความผิดตามหัวกระทู้

และให้ผู้แข่งขันที่ตกรอบจากการแข่งขันรอบที่ผ่านมาในรอบนั้นคือ Godzzdream ได้เข้าไปเล่นในรอบต่อไปแทน

มีผลทันทีตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

oondoi
24-01-2009, 12:37 AM
-.- :016: :006: :010: :017:

GODzzDREAM
24-01-2009, 12:45 AM
id : godzzdream

godzzdream ขอสละสิท การแข่งขันคับ เนื่องจากเป็นการหยอกกันเล่น แต่ไม่ได้คำนึ่งถึงส่วนรวม

เลยทำให้มีปันหาตามมาครับ แบบอย่างที่ไม่ดี สมควรได้รับบทลงโทษครับ

Foxth55
24-01-2009, 12:48 AM
แล้วพวก ปลอมไอดีมาเล่นล่ะครับ รู้ได้งัยว่าเค้าไม่เล่น2 ไอดี ผมเห็นไม่ใช้ชื่อจริงมาเล่นเยอะแยะ
เท่าเทียมกันแล้วหรือ ? คุนมาดู apmเค้าเยอะ แล้วมาบอกว่าคือคนนี้ๆ
ของแบบนี้รู้อยู่แก่ใจ

ไม่อาจยอมให้มีการได้เปรียบ เสียเปรียบ หรือให้ผู้เล่นเกิดสิทธิ์อันไม่เท่าเทียมกัน ด้วยวิธีการใดๆก็แล้วแต่
ใครได้เปลียบใครเสียเปรียนครับบอกที
ถ้าคิดว่ามันไม่แฟร์ มันก็ไม่แฟร์มาตั้งแต่ต้นแล้ว มีคนใช้ไอดีจริงๆซักกี่คน ?

24-01-2009, 01:05 AM
ปลอม ID มา เกิดก่อนการ random นะครับ

ถึงปลอมมาผมก็ไม่ว่า เพราะผู้เล่นทุกคนก็ต้องพร้อมเสมอก่อนจะเข้าสู้ระบบ จะปลอมแต่ถ้าเก่งจริงและไม่ใช้วิธีใดๆที่ทำให้ผู้เล่นเสียเปรียบ อย่างที่ผมประกาศเอาไว้ ผมก็ให้เข้าแข่งขันได้หมด

แต่พอเข้าสู่ระบบการแข่งขันแล้ว คุณได้เข้าสู่การ random สายไปแล้ว รู้แล้วว่าจะเจอใคร คุณคิดว่ามันแฟร์หรือ ?

แล้วผมจะทำการ random สายไปทำไม ผมจับคู่ให้แข่งเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ แล้วถ้าคนนู้น คนนี้ก็ทำกัน หรือคนนู้นทำได้ แต่คนนี้ทำไม่ได้ อะไรมันจะเกิดขึ้นครับ

24-01-2009, 01:13 AM
เรื่อง 2 ID ผมก็เช็คได้

แล้วถ้า 2 ID จริง ผมปรับตกรอบเช่นกัน

GODzzDREAM
24-01-2009, 01:22 AM
คือเรื่องมีอยู่ว่า คุณ shabushabu หรือ zelotz หรือน้องโจ้ เล่นอยู่ที่ร้านผม

แล้วดันเจอผมรอบแรก ก็เลยแซวๆ กัน ( อารมประมาณคนในร้าน แซวกัน )

เจอน้อง top ดีกว่า ( top = firebathero = starry ) น้องโจ้ซึ่งเป็นผู้เล่นหัดใหม่ไม่น่าสามารถเอาชนะผมได้ กระผมเลยให้น้อง top ซึ่งไม่ได้ซ้อมเลยแข่งแทน

เพราะไม่คิดว่าน้อง topจะชนะเหมือนกัน ( godzzกะยำstarry ) แต่ผมดัน noob แพ้ starryซะงั้น

และหลังจากโดนกดดันว่า shabu คือใคร ผมก็เลยตัดสินใจให้ shabu สลับ id กับ firebathero เลยล่ะกันเพราะจะได้ไม่เป็นการลงสมัคร 2 id

และคนซวยคือผมเพราะผมตกรอบไปแล้ว แพ้อย่างสมศักด์ศรี starry เขาเก่งจิงๆ

แล้วที่ให้สลับ id ไปเลยล่ะกันเพราะ ดูจากรูปกาณน์แล้ว shabu หรือ zelotz พึ่งหัดเล่นไม่สามารถเอา ชนะ คุณ jump ได้แน่ๆ

เพราะไม่อยากให้มีปันหาใน tournament แต่ผิดก็คือผิด เพราะเป็นการตัดสินใจของผมคนเดียว

ไม่คิดว่าจะกลายเป็นเรื่องใหญ่จริงๆ

ผมขอรับผิดด้วยการสละสิทธ์เป็นตัวอย่างที่ไม่ดี :006: ใน tournament นี้คับ

:010: :010: :010:

ขออภัย ผู้เล่นทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ :003:

KyokoPegasus
24-01-2009, 02:41 AM
อืม... อ่านๆแล้วก้อพอเข้าใจแล้วครับ

ที่สำคัญที่สุด ผมไม่อยากให้มีไรติดใจและไม่อยากให้เปนเรื่องใหญ่ไปมากกว่านี้

sc มีกานอยู่แค่นี้ ก้อ รักๆกันไว้ครับ ^^

ผมขอผลสรุปเลยละกันนะครับ
คุณFreedom ปรับ shabu shabu กับ Firebathero แพ้ฟาว
คุณ GODzzDREAM สละสิทธิ์

ผมสรุปว่า..
ให้ shabu-shabu และ firebathero แพ้ฟาว เท่ากับ [GG99]Slayer ชนะผ่านเข้า รอบ 3
Firebathero เนื่องจากได้แพ้คุณ jump และคุณ Jump ได้เข้ารอบ จึงไม่ต้องมีการปรับเปลี่ยนอะไร

ตารางผลก้อจาออกมาประมาณนี้นะครับ [จำลอง]

http://upic.me/i/ba/scjan07repair.jpg (http://upic.me/show.php?id=9d1f788d16170a97e478552007279198)

ยังไงก้อตาม ถ้าถูกต้องตามนี้ก้อมาบอกด้วยนะครับ ผมจาได้แก้ตารางของจิงเลย

เด๋วพรุ่งนี้เย็นๆ ผมมาดูนะครับ ตอนนี้ขอนอนก่อนดึกแล้ว

Sixzen
24-01-2009, 06:07 AM
ใช้ชื่อจริงมาแข่งกัน

ดูจะมีสีสันมากกว่ายี้เยอะโข

แถมดูเป็นการเป็นงานดีอีกตะหาก

คนดูก็คงแบบว่า อู้หู คนนี้สุดยอด คนนั้นชนะได้ไง

ไม่ใช่แบบ อ้าวไอ้นี่ใครวะ ไอ้นั่นมาได้ไง -*-

oondoi
24-01-2009, 07:46 AM
นั่นสิจะปลอมชื่อกันทำไมนี่

HidE
24-01-2009, 11:35 AM
ผมขอเหตุผลดี ๆ สักข้อเถอะ ว่าทำไมต้องปลอมชื่อแข่ง Tournament กันครับ ?

เหตุผลดี ๆ ข้อนึงของการปลอม ID เล่นใน Server คือ ใช้ชื่อจริงแล้วมันไม่มีใครเล่นด้วย (กลัว+ไม่อยากเล่น)

แต่กลับ Tournament นั้น ต้องรู้อยู่แล้วว่าใครเจอกับใคร ไม่เล่นไม่ได้เนี่ย จะปลอมกันไปหา...อะไรครับ ?

starry
24-01-2009, 12:43 PM
ต้องขอ โทด ด้วยครับที่ทำแบบนี้ ก้อต้องขอรับผิด ด้วย การที่จะไม่ลง ทัว แล้ว ครับ ขอ โทด จิงๆ ไม่นึก ว่า จะ เปนแบบนี้ เพื่อไม่ให้เปนแบบอย่างที่ไม่ดีแก่สังคม

ส่วน เรื่อง ปลอม id นี้ ไม่เคย คิดที่จะปลอมนะครับ

jump
24-01-2009, 12:56 PM
ผิดแล้วยอมรับทุกคนให้อภัยครับ

เพราะคือ starcraft

ทัวหน้าลงมาเล่นด้วยกันใหม่นะครับ :004:

KyokoPegasus
24-01-2009, 05:45 PM
ผมว่า การไม่ลงทัว ในเดือนต่อๆไป เพราะเรื่องนี้ มานไม่ใช่การแก้ปัญหาเลยนะครับ

ยิ่งกว่านั้น มานทำให้สีสรรความสนุก ของ Tournament ลดลงนะครับ

ไม่ว่าจาเปน Starry[Firebathero] หรือ ใครก้อตาม ล้วนแต่เปนผู้ที่ทำให้ Tournament มีความสนุกและ ยังยืนหยัดอยู่ได้

Tournament หน้า ก้อขอให้เหมือนเดิมนะครับ คือมาลงกันเหมือนเดิม ถือว่าผมขอละกันครับ ^^

oondoi
24-01-2009, 05:53 PM
บรรยากาศอึมครึมจังเลย อารมชักจะไม่อยากเล่นตาม - -"

HidE
25-01-2009, 12:31 PM
ต้องขอ โทด ด้วยครับที่ทำแบบนี้ ก้อต้องขอรับผิด ด้วย การที่จะไม่ลง ทัว แล้ว ครับ ขอ โทด จิงๆ ไม่นึก ว่า จะ เปนแบบนี้ เพื่อไม่ให้เปนแบบอย่างที่ไม่ดีแก่สังคม

ส่วน เรื่อง ปลอม id นี้ ไม่เคย คิดที่จะปลอมนะครับ

ขอชี้แจงนิดนึงนะครับ นิดเดียว

ผมไม่ได้หมายถึง Starry ครับ เพราะกับ Starry นี่เป็นการปลอมที่รู้อยู่แล้วว่าใคร ชื่อสมัครเอย การปลอมที่ไม่ได้ผิดเพี้ยนไปจากเดิมเอย ฯลฯ

แต่ผมหมายถึง คนที่ใช้ชื่อปลอมเลยอ่ะครับ แม้แต่เวลาโพส replay ยังฝากคนอื่นมาโพส พอมีคนถามก็ไม่ยอมบอก ไรพวกเนี๊ยะอ่ะครับ