+ Reply to Thread
Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 31
    xxtoomxx

Re: Resource - ใครอยากเก็บอะไรมาเก็บไว้ที่นี่

ขอลุงโดมทำ แบบว่า ก่อเข้ากระทู้ต้อง ผ่านการอ่านกระทู้ที่ กำหนดไว้ก่อนดิ ถึงจะได้อ่านกระทู้ๆนั้นๆ

ปักมุดแล้วไง............. คนส่วนมากเข้ามาอ่านกระทู้ปักหมุดก็มีแค่ 2-5% ส่วนใหญ่

หรือไม่ต้องทำให้กระทู้มันเด่นๆ เด่นมากๆ หรือไม่ชื่อกระทู้ดูแล้ว น่าเข้าจังเลย

ผมว่าถ้าจะยิงกระทู้ น่าจะโพสเตือนก่อนเช่น กระทู้ ที่โพสเนื้อหา นิดเดียว หรือ ว่า คลิกเข้าไปมีแต่เว็ป ไม่มีข้อมูล น่าจะพิมบอกเขาก่อนว่า ควรจะเพิ่มข้อมูลส่วนๆใหน หรือทำอย่างไร
    ก่อน Lock (ตักเตือน) แต่ที่ผมสังเกตุนะ มดตอนนี้ ไม่เตือน Lock ดาสๆ คนเห็นแบบนี้ แล้วมันรู้สึก เหมือนหมดอารมณ์ ยิ่งทำให้ความแค้น ทวีคูณ ไม่สนใจกฎหรอก ถ้าผมโดนแบบนั้นก็เหมือนกัน
    แต่ผมไม่ใช้ ID จิงหรอก IP~ ก็ไม่ใช่ของอันนี้ หาตัวจิงของผมไม่ได้หรอก

guitared

Re: Resource - ใครอยากเก็บอะไรมาเก็บไว้ที่นี่

Quote Originally Posted by xxtoomxx
    ขอลุงโดมทำ แบบว่า ก่อเข้ากระทู้ต้อง ผ่านการอ่านกระทู้ที่ กำหนดไว้ก่อนดิ ถึงจะได้อ่านกระทู้ๆนั้นๆ

ปักมุดแล้วไง............. คนส่วนมากเข้ามาอ่านกระทู้ปักหมุดก็มีแค่ 2-5% ส่วนใหญ่

หรือไม่ต้องทำให้กระทู้มันเด่นๆ เด่นมากๆ หรือไม่ชื่อกระทู้ดูแล้ว น่าเข้าจังเลย

ผมว่าถ้าจะยิงกระทู้ น่าจะโพสเตือนก่อนเช่น กระทู้ ที่โพสเนื้อหา นิดเดียว หรือ ว่า คลิกเข้าไปมีแต่เว็ป ไม่มีข้อมูล น่าจะพิมบอกเขาก่อนว่า ควรจะเพิ่มข้อมูลส่วนๆใหน หรือทำอย่างไร
    ก่อน Lock (ตักเตือน) แต่ที่ผมสังเกตุนะ มดตอนนี้ ไม่เตือน Lock ดาสๆ คนเห็นแบบนี้ แล้วมันรู้สึก เหมือนหมดอารมณ์ ยิ่งทำให้ความแค้น ทวีคูณ ไม่สนใจกฎหรอก ถ้าผมโดนแบบนั้นก็เหมือนกัน
    แต่ผมไม่ใช้ ID จิงหรอก IP~ ก็ไม่ใช่ของอันนี้ หาตัวจิงของผมไม่ได้หรอก
    ผมได้ทำการเพิ่มข้อหาไปแล้วครับ จะพยายามปรับปรุงตัวให้ได้ครับ

ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับเพื่อนตุ้ม

ส่วนเรื่องการให้คนเข้าอ่านกฏนั้นกำลังดำเนินการครับ ไม่ต้องห่วง

Fenix

เรื่องตักเตือน มันฟังไม่ขึ้นน่ะ เพราะกระทู้อื่นเขาก็ตั้งเป็นตัวอย่างแล้ว
    ตัวเองจะมาโพสโดยไม่ทำการบ้านก่อน นี่แหละ แสดงว่าอ่านข้ามๆ ชัวร์

xxtoomxx

เป็นผมสมัยนี้ผมจะทำแบบนั้นก็ได้ เพราะ ตอนนี้มันไม่ใช่เมื่อก่อนละ ผมจำได้ สมัยก่อน ตอนเล่นใหม่ TCG แค่โพสเบิ้ล ขนาดห่างกันหลาย ชั่วโมงละ อาจถึงวันครึ่ง ID เข้าไม่ได้ ได้สมัครใหม่

ก็คือ ID ปัจจุบัน แล้วบางกระทู้ผมก็ไม่รู้นะว่า MOD เขาสนใจกันใหม ไม่ถึงกับนานมาก มีกระทู้ 1 โพสเบิ้ล ถึงขั้นอาจจะ TP post ผมก็ไปพิมว่า เห้ยๆๆ เบิ้ล ก็ไม่เห็นมี Mod มาทำอะไรเลย

แล้วตอนนี้การเบิ้ลก็มีทั่วไป กดแค่นี้ คนเขายังไม่ทำเลย (เรื่องเล็กน้อยด้วย) แล้วเรื่องอะไร การโพสกระทู้ซ้ำๆซากๆจะ ไม่มี -*-

guitared

เอ่อ

คือว่า.....

ไปที่อื่นได้ไหมท่านทั้งหลาย

นี่กระทู้คลังเก็บข้อมูลนะ

PM เอาดิๆ

ขออุ๊ปกระทู้คืนนะ กำลังจะฟื้น Forum Resource จ๊ะ

Healing Topic Success.

xxtoomxx

อัพเดรต หน่อย ดิ

guitared

Zeroranger

^
    ^
    ^

Quote Originally Posted by guitared

ความผิดของ user >> สำหรับ moderator ทำผิดจะได้รับโทษ 2 เท่า
    รายการความผิดที่มีโทษแบน 1 วัน ต่อ 1 ความผิด
    1. โพสท์คำหยาบ ไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้ ออกทะเล หรือ โพสท์คำว่า เนียน, ขุด, เจิม, หรือ icon โดยไม่มีข้อความ
    โทษหนักนะท่าน :013:

guitared

Quote Originally Posted by Zeroranger
    ^
    ^
    ^

โทษหนักนะท่าน :013:
    กำลัง modify จ้า :004:
    Resource - ใครอยากเก็บอะไรมาเก็บไว้ที่นี่
    เพราะ xxtoomxx
    Quote Originally Posted by xxtoomxx
    อัพเดรต หน่อย ดิ

xxtoomxx

เขียนชื่อกระทู้ว่า ต้องการอะไรก็มาโพสที่นี่ ดิ ไม่ก็ แจกของเรื่อยๆเปลี่อยๆ ประมาณนี้ แล้วก็แจกๆๆ EMO TION ๆไม่ก็ของมีค่า ชิงโชค เข้ากระทู้นี้บ่อยๆแจก สร้อยคอทองคำ Mod ZeroRanger กับ Guitared แจก นะครับ

ป.ล. เขาบอกผมเมื่อวานใน MSN (ตูจะโดนไหมหว่า =w=)

Facebook Comments