+ Reply to Thread
Results 1 to 6 of 6
    strike72

ถามเรื่องUnitหน่อยครับ

[คำถามก่อนที่บอร์ด จะกลายเป็นบอร์ดที่ถูกลืม]

คือUnitในช่วงต้นเกม เช่นFootman Archer Ghoulประมานนี้ จะสร้างออกมา เยอะๆ หรือ น้อยๆก็แล้วแต่
    พอเรา ใช้ไปได้ซักพัก มันก็เริ่มจะไม่ค่อยได้ใช้งาน มากเท่าไหร่ เนื่องจากต้นเกมสร้าง เยอะไปนิสนึง[ประมาน1โหลเศษๆ]
    คืออยากจะถามว่าในช่วงเลทเกม[Tier3] ควรทำยังไงกับ ทหารทีสร้างออกมา เหล่านี้ดี ให้ส่งมันไปตาย กับการฟาร์มครีป[จุดแดงๆ] หรือเอาไปตีฐาน หรือ
    หรือควรปล่อยไว้ แล้วคอยฮีลกับจัดการมันดีๆเหรอครับ [หรือจะสร้างมาน้อยๆดี หรือจะสร้างมาเรื่อยๆ พอชุดแรกตาย :022:]
    คือผมสังเกตุ Ud lv15คนนึง เขาส่งGhoulมาตายหมดซื้อเวลา แล้วก็สร้างAbo+มังกร มาปิดฉากผม

แล้วก็อีกคำถามเล็กๆ Destroyer ของUndeadจัดการยังไงเหรอครับ[I'm HM] คือลองMass Rifleแล้วจบไม่สวย[เวริคบางครั้ง] จีโอคอปเตอร์ ก็ร่วงเป็นยุงเลย :019:

toonarmy

Re: ถามเรื่องUnitหน่อยครับ

ยูนิตตัวเล็กๆพวกนี้ดีตรงที่กินอาหารน้อย ใช้ล้อมได้ดี ไม่ถึงกับหมดประโยชน์ครับ เสียที่เลือดน้อยไปหน่อย โดนสาดน้ำแข็งจะตายหมู่เอา

แนะนำว่าถ้ามีเยอะเกินไปก็ให้ส่งไปตายที่creepไม่ก็ฆ่าทิ้งเองเลยดีกว่าครับ อย่าไปให้ฮีโร่ศัตรูเก็บเลเวล
    ถ้าจะเอาไปฐานศัตรูก็ให้ใช้เป็นตัวล่อให้ฮีโร่ศัตรูไปทางแล้วฮีโร่เราค่อยเข้าตีจุดอ่อน

lolant

ขุดครับอยากรู้

domeenvi

ช่วยขุด ช่วยขุด

Love normal game :010:

toonarmy

Destroyer นี่ใช้ dragon hawk ดีมั๊ยอะ

ส่วนพวกfootman นี้่ต้องดูสถาณการณ์ด้วยว่าได้เปรียบหรือเสียเปรียบอยู่
    แล้วก็ต้องดูว่าฝ่ายตรงข้ามจะแก้ทางเรายังไง

ถ้าผมกำลังได้เปรียบอยู่ ผมจะเอาไปลุยcreepพร้อมๆกับยูนิตอื่นๆ แต่จะปล่อยให้footman ค่อยๆตายทีละตัวแล้วก็เอายูนิตอื่นมาเสริม
    ถ้ามี food ซัก 60 จะเหลือ footman ไว้ซัก4 ตัวก็น่าจะกำลังดีช่วยกะtankerตัวอื่นๆตั้งแถว แล้วก็ไปเสริมพวก range

xyllos

ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปจริงๆนะ

ถ้าคุณศึกษารีเพลย์

Footman น่ะ มีหน้าที่หลักๆอยู่ไม่กี่อย่าง

คือซื้อเวลา กับก่อกวน

เช่นคุณจะ expand เพื่อออก unit T2 T3 ก็เอา Footman ยันๆไว้ จะตายก็วิ่งกลับมา heal จน tower เสร็จ

หรือเอาไว้ก่อกวนฐานก็ดี ตี Wisp Burrow Peasant อะไรก็ว่าไป

เอามาสู้ตรงๆได้ก็แค่พวก Piercing แหละ up Defend มายันพวก Fiend Archer ได้อยู่

นอกนั้นเจอแล้ววิ่งเป็นพอ

ถ้าคิดว่า unit ไม่พอที่จะรับมือศัตรูก็สร้างออกมาก่อนก็ได้ แต่อย่าเกิน 10 ตัวหรือโหลนึงเลย เปลืองตังค์ อัพบ้านไม่ทันก็แพ้อยู่ดี

Facebook Comments