+ Reply to Thread
Page 2 of 28 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 11 to 20 of 274
    pophunterx

Re: Liberty emperor update recruit 10 mans strict for cataclysm

คีนา แล้วพวกในทีมเขาไม่อยากทำ25แมนกันเหรอ 25แมนสนุกดีออก คนเยอะดี เนทมันก้ไม่ได้ กาก อะไรมากนะเล่นกันได้ที่ถามเพราะ ปกติ คนเราก้อยากจะขึ้นที่สูงๆไปเรื่อยๆ หนะ ทำแต่10 แมน มันเหมือนขาดอะไรไป หรือว่าคนไม่พอตอนนี้

berun

Re: Liberty emperor update recruit 10 mans strict for cataclysm

เล่นทีมเล็กๆมันดูอบอุ่นดีครับ ในความคิดผม ตอนนี้ก็มีคนสนใจย้ายมาเพิ่ม บ้างแล้ว คนพอละครับติดแต่เรื่องเวลากับคลาสที่ต้องมีบางคลาส

leonn

I dont agree that DK or Bear druid cannot be a tanker in ICC. Many many big name guilds use DK and druid as a tanker even their main avoidance is dodge and get the damn -20% debuff.

http://www.wowarmory.com/character-s...ger&n=Sunethra
    http://www.wowarmory.com/character-s...Nagrand&n=Morg

"อ่อ ที่เตรียมพร้อมไว้ไม่ใช้ DK เพราะจากการศึกษาข้อมูล cataclysm dk จะโดนเนิฟแท๊งได้อ่อนกว่าตอนนี้ครับ วอกับพาลาดินจะมีบทบาทมากขึ้นใน cataclysm"

I dont think so. I think if you're a healer you'll know that DK takes tons of dmg. And as a good healer, you should have to find a way to deal with it. Switching to Warrior or Pally isnt a way to solve the prob.

And I dont think that 10 man heroic mode should be abandoned by the 10 MAN STRICT GUILD. At least it is 1 of the end game content that you can do as a 10 man guild.

berun

กิลด์ตอนนี้มีแต่คนทำงานส่วนใหญ่ 30+ เล่นกัน ฉนั้นเลยไม่ได้ตั้งเป้าว่าจะต้องทำ HM 10 ไว้ เอาแค่ล้มบอสได้ ฟาร์มสักนิดสักหน่อย
    ถ้าก้าวไปถึงจุด HM นั้นได้ จึงอาจจะคุยกันในกิลด์อีกที

เนื่องจากฮีลเลอร์กิลด์รวมทั้งผมเองไม่ได้เล่นได้แบบ god mode ผมจึงเลือกแท๊ง คลาสที่ลดภาระให้ฮีลเลอร์ได้ มากกว่าจะเพิ่มภาระให้ฮีลเล่นยากขึ้น เลยอาจจะมองต่างกับคุณ leon น่ะครับ
    กิลด์ที่ทำ 10 mans hard ส่วนใหญ่จะเป็นกิลด์ที่ทำ 25 normal ได้อยู่แล้ว จึงเป็นส่วนเสริมประสิทธิภาพการเล่นของทีมใน 10 mans กิลด์เล็กๆ ที่ใช้ของ 10 mans เพื่อมาทำ 10 mans hard ต่อนั้น มีน้อยมากที่ผมรู้ เพราะกิลด์ของผมเอง รุ่นแรกของกิลด์ ก็ได้เล่นใช้ของจาก 10 mans+badge มาทำ 10 mans hard ตอน ulduar แรกๆกว่าจะผ่าน ปาดเหงื่อเลยแต่ก็ไปได้พอสมควร
    ส่วนหนึ่งเนื่องจากกิลด์ต้องปั้นผู้เล่นชุดใหม่ เลยไม่สามารถหาผู้เล่นระดับ god mode เติมเข้ามาในทีมในระยะเวลาอันสั้น (คือทุกคนสามารถเล่นเกมส์ให้เก่งได้ แต่ไม่เท่ากัน ซึ่ง raid HM ใน wow บังคับให้ทุกคนต้องเก่งให้เท่ากัน และมากกว่านั้น) แต่ทั้งนี้เราก็ไม่ได้ซีเรียสจุดนั้น และเนื่องจากเราเป็นกิลด์คนไทย เล่นแบบ casual/softcore/hardcore ในบางจังหวะ คิดว่าก็น่าจะมีก็มีหลายท่านสนใจ

กิลด์อาจจะโตไปแบบช้าๆ พอสมควร (แต่ก็ช่วยกันปั้นคนเลเว่ลน้อยให้เก่งขึ้นมาในอนาคต) กิลด์ก็มีแฟนพันธุ์แท้ wow เล่นอยู่ส่วนหนึ่ง
    ถ้าไม่รีบร้อน ยินดีต้องรับผู้เล่นที่ชอบแนวเดียวกันทุกคนครับ :004:

ปล.ท่านที่ย้ายมา LE ของเรา ขอขอบคุณมากครับที่ให้ความสนใจกิลด์ของเราแล้วยังไงผมจะพยายามจัดกิจกรรมให้ทำร่วมกันในกิลด์นะครับ แต่เผอิญช่วงนี้เรามีแท๊งแค่คนเดียวซึ่ง gears ยังไม่เข้ามาตรฐาน ยังไงก็ icc 5 mans กันไปสักระยะหนึ่งก่อน จนกว่าจะมีแท๊งท่านอื่นสนในมาร่วมทีม :011:

berun

Re: Liberty emperor recruit members prepair for cataclysm (10 mans raid only)

ขุด 1 จึ๊ก
    tank 1/range dps (นักเวทย์อะไรก็ได้) 2 + 1 heal ดรูดหรือชาแมนจะดีมากแต่อะไรก็เอาไม่เกี่ยง ขอเราจุดหมายเหมือนกัน :004:

กำลังจะไปทำ rust-proto-drake 310% ให้รุ่น 2 //รอเพื่อนร่วมขบวนการอยู่นะครับ

ปล.คลาสที่ lv 80 ปัจจุบัน Dk 1, hunter 3, priest 2, shaman 1,druid 1 นับตามจำนวน active raiding /casual เราก็มี

lui

Re: Liberty emperor recruit members prepair for cataclysm (10 mans raid only)

ดีครับ คุณ buran,
    รบกวนช่วยแจ้งเวลา online หน่อยนะครับ

berun

เมื่อคืนผมก็ออนนะครับถึงตี 2 เลย ซิบมาตัว keena/berunja/berun ได้เลย หลัง 21.30 นะครับ ยินดีต้อนรับครับผม พอดีผมปั้นตัวแท๊งไปด้วยเผื่อจะไม่มีคนช่วยแท๊งครับ(หาคนมาแทน อิอิ)

พอดีช่วงนี้อยู่ในช่วง recruit คนอาจจะมีออนน้อยบ้างเยอะบ้าง กิลด์เล็กๆคนพอดีๆ ของเทพๆกิลด์ผมอาจพาเก็บได้ไม่มาก แต่ความจริงใจและมีน้ำใจของคนในกิลด์เต็มเปี่ยม ต้องลองสัมผัสถึงจะรู้ :004:

เปิดรับผู้เล่น wow ที่สนใจกิลด์เล็กๆ raid 10 mans แบบสนิทๆกัน ถ้ามากับแฟนก็ดี มากับเพื่อนก็ได้ รับสมัครผู้เล่นที่สามารถเล่น raid ได้ประจำ อาทิตย์ละ 2-3 วัน
    ตอนนี้ ขาด tank 1 (พาลาดิน จะดีมาก)/healer 1 อะไรก็ได้ (ดรูอิดจะดีมาก)/ dps 1 (rogue warlock druid จะดีมาก)
    จำนวนคนเราพอดี แต่มาได้ไม่ค่อยตรงกัน จึงรับสมัครเพิ่มนะครับ สนใจสร้างตัวมาสอบถามได้ครับ

ปล1. ขอบคุณที่ให้ความสนใน liberty emperor ของเราครับ :008:
    ปล2. ใครที่อยากอยู่แบบกันเอง เฮฮา คนน้อยแต่เหนียวแน่น ทำ ac เก่าๆ 10 mans raid ขอฝากกิลด์นี้ด้วยหนึ่งกิลด์ครับ สร้างตัวมาคุยดูก่อนนะครับจะได้ทราบว่าแนวทางกิลด์ถูกใจหรือเปล่า
    ปล3. server kargath จะมีข้อดีคือ pug ส่วนใหญ่เล่นเป็นครับ หา pug 25 mans ไม่ค่อยยากตั้งแต่ เที่ยงคืนเป็นต้นไป ของทุกวัน

ด่วนๆ รีบมาทำ protodrake ulduar กันครับ ผมมีแล้ว แต่อยากช่วยคนที่ยังไม่มีด้วย หลายๆคนในกิลด์ก็ยังอยากทำนะครับ

berun

ตกแล้วต้องขุด 1 จึ๋ง :018:

berun

ขุดอีก ช่วงนี้มีคนมาเล่นใหม่กำลังเว่ล หลายคนนะครับ ท่านใดสนใจรีบมา join กัน ^_^

สำหรับกลุ่ม raid 80 ยังขาดแท๊งเช่นเคย T_T

berun

Re: Liberty emperor รับสมัครผู้เล่นฝั่ง alliance for cataclysm (10 mans raid focus)

รับสมัคร healer for icc 10 ชาแมนหรือพรีสครับ 1 ตำแหน่ง

ของ lv232-245 จาก badge เกือบทั้งตัว ก็ไหวละครับ

Facebook Comments