+ Reply to Thread
Page 3 of 28 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 274
    berun

Re: Liberty emperor รับสมัครผู้เล่นฝั่ง alliance for cataclysm (10 mans raid focus)

update เว๊ปกิลด์ +รับสมัคร ครับ

http://wowliberty.wowstead.com/ :018:

berun

Re: Liberty emperor รับสมัครผู้เล่นฝั่ง alliance for cataclysm (10 mans raid focus)

ตอนนี้เปิดรับคลาสที่สามารถ attend raid สำหรับทำ progress icc 10 สามารถเล่นได้ระหว่าง พ พฤ ศ //// หรือ พ พฤ อาทิตย์หรือจันทร์
    melee 1 ตำแหน่ง warrior/rogue
    heal 1 ตำแหน่ง พระ หรือชาแมนฮีล

ปัจจุบันทำถึง festergut ครับ เนื่องจากคนว่างไม่ตรง raid เลยอยากรับเพิ่มสำหรับคนที่สามารถมาได้ประจำ

berun

ยังรับอยู่นะครับ ขุดมั่ง

แบบว่ารับคนอยาก raid แบบมีทีมประจำ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องต้อง rotate คนบ่อยๆนะครับ
    ปล. สามารถเปิดรับได้ อาทิ เมท วอลอค โร๊ค ฮีลเลอร์ อัตราละ หนึ่งตำแหน่งครับ ถ้าท่านและเพื่อนๆมีคลาสเหล่านี้แล้วจะมาด้วยกันกรุณาติดต่อก่อนครับ หรือโพสต์ที่บอร์ดกิลด์ก็ได้ครับ

ติดต่อ berunja/berun ในเกมส์หรือ จม.มานะครับ

สไตล์กิลด์ปัจจุบัน hard วันละนิด ชิวๆวันละหน่อย เกรียนน้อยๆ รักกันไปนานๆ :013:

berun

ยังรับคนอยู่ครับ
    on farm> marrowgar+lady+gunship+suarfang+festergut
    rotface+ bloodprince council down แล้วครับ

tetsu69

ผมเป็น DK tank เหมือนกัน แค่อยากมาออกความเห็นคงไม่ว่ากันนะ :011:

ผมก็เคยคิดแบบนี้ครับว่า DK tank เห่ยสุดในบรรดา 4 tank แต่แล้วก็ทนๆเล่นมันไปครับ (เพราะผมขี้เกียจปั้นตัวใหม่ :010: ) ตอนนี้ผมเริ่มเปลี่ยนความคิดแล้วจากประสบการณ์ที่ผมเห็นมา

แล้วก็จากการที่ดู Forum ต่างๆที่ชอบมีคนมา post ถามว่า tank ที่ห่วยที่สุดคือclassไหน (ส่วนมากตอบกันว่า warrior ด้วยซ้ำ เพราะ dmg spike สูงกว่า DK )

DK tank ไม่ได้โดน dmg เยอะอย่างที่ผมเคยคิดไว้ครับ ยิ่ง Raid ยิ่งมั่นใจ Heroic dungeon อีกเรื่องนึงนะครับ เพราะพวกเราไม่มี Block เพราะ DK เป็น mitigation Tank (ซึ่งบางคนอ่จจะบอกว่า Avoidance ด้วย) ซึ่ง ตรงรนี้มันจะ scale กับ Dmg intake เช่นถ้าเราโดนเบาอย่างใน Dungeon หละก็มันจะไม่ค่อยช่วย แต่ถ้าที่ DMG สูงๆหละก็มีผลเห้นๆเลย (ผมอาจจะประสบการณ์ไม่ทเกิลด์คุณนะครับแต่จากที่ผมเจอกะตัวเองมาเท่านั้น)

1) เรื่อง -%dodge ทุก tank โดนเหมือนกัน ดังนั้นไม่ได้มีใครโดนน้อยกว่าใครครับ (เผลอๆคนเล่น Druid ยังจะเถียงผมด้วยซ้ำว่า เค้าโดนหนักสุดเพราะเค้า rely on dodge อย่างเดียวเลย) ส่วนถ้าจะบอกว่า threat จะตกเพราะใช้ RS ได้น้อยลง ทาง Blizz ก็เพิ่ม dmg rune stirke +17%ให้ ตอนแรกผมไม่นึกว่ามันจะช่วยแต่ Log ผมมัน show ว่า threat ผม แทบไม่เปลี่ยนแถมบางครั้งยัง improved นิดหน่อยด้วยซ้ำ = =
    (หรืออาจจะเป็นเพราะผมตอนนั้นเน้นเล่น DW tank อยู่ ซึ่งน่าจะเป็น spec ที่มี threat สูงสุด)

2) เวลาไป Tank ICC ผมจะพยายามดู Damage Taken แล้วพบว่า ตัวผมส่วนมากจะโดน dmg น้อยกว่าคนอื่นๆด้วยซ้ำ (บาง fight น้อยกว่า paladin ที่เป็น OT ซึ่งมีของดีกว่าผมเสียอีก ประมาณ2-3%) แต่จะทำได้ต้องใช้และบริหาร Cooldown ให้ดี ไม่งั้นก็จบกัน

3) แต่ถ้าพูดในแง่ของการ Min-Max และอื่นๆ ผมคงไม่เถียง ว่า Paladin ใช้ effort ในการtankน้อยกว่า DK และ warrior แต่ได้ผลเท่ากันหรือดีกว่า แต่นั่นไมได้หมายความว่า DK จะไม่มีทางทำได้ดีกว่า paladin นะครับ แค่ต้องพยายามมากกว่าเค้า T_T

berun

ครับผมตอนนี้ต้องยอมรับมาว่าวอริเออร์มันเป็นแท๊งที่เห่ยสุดเลยในแท๊งทั้ง 4คลาส เท่าที่ลองใช้แท๊งมาครบ พาลาดิน ดรูอิด วอ เดทไนท์

ปัจจุบันผมมีพาลาดินแท๊งอยู่แล้ว 2 คน festergut นี่ง่ายไปเลย

ตอนนี้ผมเองก็ไม่ได้แท๊งแร้วเพราะถนัดฮีลมากกว่าครับ

tetsu69

Raid กันเวลาไหนหรือคับ

berun

Quote Originally Posted by tetsu69
    Raid กันเวลาไหนหรือคับ
    เวลาที่ raid 21.30 ถึงเที่ยงคืนหน่อยๆก็เลิกครับ ติดพันจริงๆก็ไม่เกินตีหนึ่ง
    ปรกติผมจะraid พุธครับ แล้วข้ามไปอาทิตย์หรือ จันทร์แต่กำลังจะปรับเวลาเพราะว่าเสาร์อาทิตย์เน็ทไทยเอาไปถ่ายบอลซะเยอะ
    อนาคตคง พ พฤ ศ แล้วก็พักไปอีกทีพุธต่อไปแบบนี้ (ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ จะปล่อยให้ลูกกิลด์ ไป pug icc25 toc25 เป็นต้นเพราะดึกๆมีคนทำประจำ)

เปิดรับสมัครคลาสดังนี้ด่วนมากครับ
    ฮีล 1 ตำแหน่ง พรีส/พาลาดิน
    caster dps 1 ตำแหน่ง เพื่อทำ ulduar hardmode เอา rust protro drake >>> mage warlock หรือ druid moonkin spriest
    ย้ำนิดนึงครับ สามารถจัดเวลามา raid กับกิลด์ของเราได้ตามตาราง raid อาทิตย์ละ 2 วัน เท่านั้นครับ progress icc ตอนนี้ 10/12

เหตุผลที่รับเพิ่ม เนื่องจากสมาชิกเดิมติดงานตามตาราง raid ใหม่เลยรับเพิ่มครับ

กิลด์เราเหรดไม่หนักนะครับ ส่วนใหญ่เรียนรู้กันไวใช้เวลาลองบอสไม่นานก็ผ่าน ใจจริงแล้วผมก็อยากรับคนที่ย้ายมากับเพื่อนนะครับจะดูแลได้ง่ายกว่าคือตามกันได้ง่ายกว่าสมมติคนนึงมาไม่ได้ก็ฝากเพื่อนมาบอกอะไรแบบนี้ดีกว่ามาคนเดียวพอหายไปผมไม่รู้เลยว่าจะติดต่อยังไง แล้วกิลด์ของเราเน้น raid ด้วยความสนุก ฝีมือมีในระดับหนึ่งที่จะจบ lich king ได้แต่ขาดทรัพยากรคนร่วมอุดมการณ์อีกเล็กน้อยเท่านั้นครับ เพราะของเทพๆจาก 25 mans พวกผมพาท่านทำไม่ได้แต่เวลามี pug คุณออนอยู่ ถ้าหาได้ผมก็จะพยายามชวนคนในกิลด์ไปเยอะๆอยู่แล้ว เพื่อให้ได้อัพเกรดกันพอหอมปากหอมคอ

ย้ำนะครับนโยบายคนที่จะย้ายมากิลด์เราแคชช่วลนะครับ เราจะ raid ตามตารางและจะเลื่อนหากคนหลักๆขาดเยอะจริงๆและสภาพเน็ทไม่อำนวยในวันนั้นๆ หากจะรอคือ 30 นาทีนับจากเวลานัด หากเกินกว่านั้นจะ call raid เว้นแต่ว่าคนที่ขาดจะโทรมาบอกว่ามาแน่ๆแต่สายไม่มาก ถึงจะทำ raid ครับ

berun

ป๋าดัน

zanormal

ช่วยดันครับ

ปกติพฤหัสนี่มี raid กันรึป่าวครับ ว่างๆจะแวะเข้าไปเป็นตัวสำรอง
    พอดีย้ายเซิฟแล้ว raid แทบทุกวัน ว่าง พฤหัส ต่อไปอาจวันเสาร์ด้วย
    มังกร UD ก็น่าสนใจครับ อยากเอาพรีสกลับไปทำจัง รอดูหมาป่าตอน cata อีกทีว่าเจ๋งรึป่าว

สู้ๆครับ
    ปล. ต้องการ Ret Paladin ไหมครับ
    Amurodark Will Be Back! หึหึ

Facebook Comments