+ Reply to Thread
Page 1 of 8 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 73
    Imacasual

New! อันดับ Guild ไทยตาม Raid Progress Updated

กิลด์ไหนแจ้งอัพเดทหรือข้อผิดพลาดอะไรยังไงรบกวนโพสไว้ในกระทู้นี้นะครับ
    ช่วยโพสวันที่ down ด้วยจะได้ง่ายต่อการจัดอันดับ ขอบคุณครับ

10 Man Ruby Sanctum Progression

1. Do Not Drama
    || Halion ||

10 Man Heroic Icecrown Citadel Progression

1.Purged of Kargath
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || - || BP || QL || VD || SIN || -
    Glory of the Icecrown Raider (10)

2.Eternity End of Dreadmaul
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || - || BP || QL || VD || SIN || -

3.The Unleashed of Kargath
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || - || BP || QL || - || - || -

4.Eternity End of Mealstorm
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || - || - || - || - || - || -

5.Enrage of Dreadmaul
    || - || - || GSB || - || || - || - || - || - || - || - || -

10 Man Icecrown Citadel Progression

1.Eternity End of Dreadmaul
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || QL || VD || SIN || LK

2.The Unleashed of Kargath
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || QL || VD || SIN || LK

3.Purged of Kargath

4.Eternity End of Maelstrom

5.Enrage of Dreadmaul

6.Do Not Drama of Kil'jaeden

7.Arch Studio of Kil'jaeden
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || QL || VD || SIN || -

8.Rebirth of Soul of Onyxia
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || QL || VD || SIN || -

9.Livestrong of Nagrand

10.LiveZion of Kil'jaeden
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || - || VD || - || -

11.Wipe Me More of Saurfang
    || MG || DW || GSB || DBS || - || - || - || - || - || - || - || -

12.Liberty Emperor of Kargath
    || MG || DW || GSB || DBS || || - || - || - || - || - || - || -

25 Man Icecrown Citadel Progression

1.Purged of Kargath
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || BQ || VD || SIN || LK

2.Eternity End of Dreadmaul
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || BQ || VD || SIN || -

3.]The Unleashed of Kargath

4.Eternity End of Maelstrom
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || PP || BP || - || VD || - || -

5.Rebirth of Soul of Onyxia
    || MG || DW || GSB || DBS || FG || RF || - || BP || - || VD || - || -

6.Livestrong of Nagrand
    || MG || DW || GSB || DBS || FG ||RF || - || BP || - || VD || - || -

7.Livestrong of Nagrand
    || MG || DW || GSB || DBS || - || - || - || - || - || - || - || -

8.Enrage of Dreadmaul

9.Wipe Me More of Saurfang
    || - || - || - || - || - || - || - || - || - || - || - || -

10.Liberty Emperor of Kargath
    || - || - || - || - || - || - || - || - || - || - || - || -

Imacasual

Re: New! อันดับ Guild ไทยตาม Raid Progress Updated

ท่าผิดตรงไหนอย่างไรก็บอกนะครับ ขอบคุณครับ :020:

Rowenthrie

Re: New! อันดับ Guild ไทยตาม Raid Progress Updated

สีอ่านไม่ค่อยออก หรือเราเริ่มแก่แล้ว :011:

Imacasual

Quote Originally Posted by Rowenthrie
    สีอ่านไม่ค่อยออก หรือเราเริ่มแก่แล้ว :011:
    พี่แมวแก่แล้ว :018:

noox

ขอบคุณคับ^^

Salads

อัพเดท UL ด้วยครับ

http://www.wowprogress.com/guild/us/.../The+Unleashed

แต่ผมชอบแบบเดิมมากกว่านะ ตาม world rank

mongkol

ใช้ Guild OX ดีกว่าครับ แน่นอน เห็นภาพ แม่นยำ และตาม World Rank

ทำแบบนี้มันเหมือนโปรโมท Eternity End มากกว่ากระทู้จัดอันดัีบนะ

Scio

Quote Originally Posted by mongkol
    ใช้ Guild OX ดีกว่าครับ แน่นอน เห็นภาพ แม่นยำ และตาม World Rank

ทำแบบนี้มันเหมือนโปรโมท Eternity End มากกว่ากระทู้จัดอันดัีบนะ
    รบกวนคุณ restodruid มา update เองสิครับ..
    เค้าสละเวลามาพิมให้ก็ยังไปว่าเค้าอีกหรอครับ ?
    แล้วไอ้ Guild OX มันต้องมาแก้ทุกครั้งที่ บอส ตัวนึง down ใครเค้าจะไปใช้อีกละครับ เสียเวลาครับ..
    แล้วผมก็ไม่เห็นใครเค้าเดือดร้อนอะไรเรื่องกะอีแค่ ranking เลยครับ ทำไมต้องเต้นผ่าวๆ ด้วยครับ
    ใครเค้าไปแคร์ :001:

ZeFlare

ใจร่มๆ -3-

noox

เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะคับ ผมว่าการ Ranking แบบนี้มันน่าจะเหนื่อยกว่าการใช้เวปที่เป็น Banner แล้วอัพเดทให้เองแบบอัตโนมัตนะคับ
    เพราะกิลไหนเอาบอสลง 1ตัวก็ต้องมาเพิ่มทีละตัวๆ แถมถ้าจะจัดอันดับต้องมานั่งดูเวลาเองอีกด้วยคับ ซึ่งน่าจะต้องใช้เวลามานั่งไล่ดูทีละกิล
    พอสมควรเลยส่วน เรื่องอันดับไม่น่าจะมีใครสนใจหรอกคับ แต่ข้อมูลบางอันอาจจะไม่ตรงนิดหน่อย ซึ่งก็เข้าใจคับว่าคนทำเหนื่อยอาจจะไม่ทัน
    มองเห็นบางบอสอาจจะลงแล้วบางบอสอาจจะยังไม่ลงได้ซึ่งเป็นปรกติคับ เมื่อข้อมูลมีการผิดผลาดแล้วออกมาบนเวปให้คนทั่วไปเห็นแล้ว
    คนที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับข้อมูลนั้นก็ต้องออกมาเรียกร้องเป็นธรรมดาอยู่แล้วคับ เพราะส่วนใหญ่ก็ตั้งใจทำ Progress กันค่อนข้างเหนื่อย ซึ่งไม่
    น่ามีปัญหาก็ต้องรบกวนจขกท.ให้ช่วยสละเวลามาแก้ไขอีกทีเท่านั้นเอง ไม่น่าจะต้องถึงขั้นโมโหใส่กันนะคับ^^ ส่วนเรื่องจะใช้รูปแบบการ
    Ranking แบบไหนก็ขึ้นอยู่กับจขกท.จะพิจรณาเลยคับ ขอแค่ข้อมูลถูกต้องแค่นั้นคับ^^ ทุกคนแข่งขันกันเป็นเรื่องดีคับ ผมเชื่อว่าทุกคนมี
    น้ำใจนักีฬากันทุกคน และจะช่วยให้สังคม wow น่าอยู่ขึ้นคับ ขอบคุณคับ

ปล. ยังไงก็ต้องขอบคุณจขกท.นะคับที่สละเวลามาอัพเดทให้^^

Facebook Comments