+ Reply to Thread
Page 1 of 54 1231151 ... LastLast
Results 1 to 10 of 537
    nitinai12

รับทำ Spell จ้า (เท่าที่ทำได้นะ - -)

รับทำ spell (เท่าที่ทำได้นะ - -*) เนื่องจาก จขกท.กำลังมุขตันเลยอยากหาอะไรทำฆ่าเวลาจ้า

วิธีขอก็ทำตามนี้

ชื่อ skill: บลาๆ
    รายละเอียด: บลาๆ
    ไอคอน: จะบอกหรือให้กำหนดให้ก็ได้
    effect: เหมือนข้างบน
    Type: Passive,Active,Channel

เเถลงจาก จขกท.
    - ช่วงนี้ off ยาวปิดเทอมมันเริ่มขี้เกียจ 555 รับสมัครพนักงาน(?) ทำ spell ไม่จำกัดอายุ เพศ ลงชื่อในนี้ไว้เดะเอาชื่อขึ้นหน้าเเรกให้ thk ล่วงหน้า...

Last edited by nitinai12; 06-04-2011 at 04:22 PM.

[TCG_Network]

ผมอยากให้คุณทำskill Thundergod's Wrath ของZeus ให้ที ครับ

ผมอยากให้คุณทำskill Thundergod's Wrath ของZeus ให้ที ครับ และ Necromastery last shot ละ ได้ ดาเมจ ครับ ,Requiem of Souls ด้วยครับ Sand Storm ด้วยนะ
    กำลังรออยู่ครับผม

nitinai12

Re: รับทำ Spell จ้า

รอนานหน่อยนะครับ

เริ่มมึน -*-

bwalker

ไม่เชิงว่าเป็นสกิลครับ แต่จะขอ Trigger ครับ(ได้รึเป่าครับ)

คือ trigger ที่เวลาใช้สกิลจะไม่มี Cooldown ครับ คล้ายๆ -wtf อะครับ ผมลองเขียนเองมันก็ไม่ Reset cool down ให้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

โพสแรกก็ขอเลยเรา ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

[TCG_Network]

เร็วหน่อยนะครับ ผม จะ กลับ บ้าน ละ

nitinai12

Quote Originally Posted by bwalker
    ไม่เชิงว่าเป็นสกิลครับ แต่จะขอ Trigger ครับ(ได้รึเป่าครับ)

คือ trigger ที่เวลาใช้สกิลจะไม่มี Cooldown ครับ คล้ายๆ -wtf อะครับ ผมลองเขียนเองมันก็ไม่ Reset cool down ให้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

โพสแรกก็ขอเลยเรา ผมเป็นน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    Untitled Trigger 001
    Events
    Unit - A unit Starts the effect of an ability
    Conditions
    Actions
    Unit - Reset ability cooldowns for (Triggering unit)
    Unit - Set mana of (Triggering unit) to 100.00%

ตามนี้ครับ

Quote Originally Posted by [TCG_Network
    ]
    เร็วหน่อยนะครับ ผม จะ กลับ บ้าน ละ
    ผมทำได้เเค่ 2 อันอะครับ ทำ Requiem of Souls กับ Sand Storm ทำไม่ได้ T-T

http://www.thaicyberupload.com/uploa...e33b38147f9b0a

link load ครับ

sonona321

Re: รับทำ Spell จ้า (เท่าที่ทำได้นะ - -)

ชื่อสกิล legend Soul
    รายละเอียดเอาแบบ ผู้ร่ายพุ่งเข้าไปหาTarget แล้วทำแบบนี้อีกซัก 4-5 ครั้ง อะครับ สร้างฝุ่นตรงที่ ผู้ร่ายวิ่งผ่านด้วยนะ อิอิ

Icon แล้วแต่

effect เช่นกัน

tadekza20

Re: รับทำ Spell จ้า (เท่าที่ทำได้นะ - -)

ไม่ใช่ spell นะ แต่อยากให้ช่วยหน่อยนะ
    ตอนเดินของ iliidan evill หรือ soul keeper จะมีกลีบไฟ ตอนเดินอะ อยากทำทำอย่งนั้นหละ แต่ทำไม่เป็น (ที่ผมคิดน่าจะ add unit ต่ำ ตอนเดิน)

xxtoomxx

Thundergod's Wrath ของZeus กับ Requiem of Souls
    ของ Zeus มีคนเคยมาโพสละ ใน รวมTrigger เด็ดๆของทุกคน

ส่วน Requiem of Souls มีใน DotASpell ครับ

bwalker

Quote Originally Posted by nitinai12
    Untitled Trigger 001
    Events
    Unit - A unit Starts the effect of an ability
    Conditions
    Actions
    Unit - Reset ability cooldowns for (Triggering unit)
    Unit - Set mana of (Triggering unit) to 100.00%

ตามนี้ครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

และ ไหนๆก็ไหน ขอคำปรึกษาจากกูรูเลยละกัน

คือผมกำลัง(หัด)สร้างแมฟอันนึง ปกติเวลาสร้างแมฟอะไรก็ตาม คนสร้างมักจะให้1Playerคุมฮีโร่ตัวเดียวเสมอ(แล้วเล่นหลายๆPlayerผ่านแลน หรือกับบอท)
    แต่แมฟที่ผมสร้าง ผมให้ 1 Player คุม Hero ทีเดียว 4 ตัว (แปลกมนุษย์จัง) คือ เปิดเกมส์มาจะให้เลือก Hero 4 ตัว จากบ้าน แล้วไปทำภารกิจต่างๆ
    แต่สิ่งที่จะถามคือ เวลาฮีโร่ตัวใดตัวหนึ่งตาย จะทำยังงัยให้มันเกิดใหม่เอง โดยไม่ต้องเอา Hero ตัวอื่นไปยืนใกล้ๆ บ้านแล้วกดRevive Hero จากบ้านนั้นครับ

ลืมถามครับ ... อีกประเด็น(สุดท้าย) ตอนเริ่มเกมครับ ผมอยากให้เราเลือกฮีโร่ได้ 4 ตัว แล้ว ฮีโร่ที่เหลือ(ที่ไม่ได้เลือก)ให้มันหายไปอ่ะครับ (คล้าย Dota แต่เลือกได้ 4 ตัว) เพราะที่ผมทำ ผมต้องสร้างให้มีฮีโร่ตัวหนึ่งไปยืนอยู่หน้าบ้านแล้ว ถึงจะเลือก Hero ได้ และผมต้องกำหนด Food limit ให้มันมีแค่ 25 อ่ะครับ(ตัวยืนหน้าบ้าน1 Hero4) พอกดเลือกครบ แล้ว Hero ตัวอื่นก็ยังอยู่ในบ้านครับ แต่ผมกำหนดค่า Replinish(ไม่รู้เขียนถูกเป่า) ให้มันนานที่สุด 3600 วิ เพื่อที่เลือกครบ 4 ตัวแล้วจะได้ไม่ต้องเลือกตัวอื่นอีก แต่มันดูไม่โปรยังไงไม่รู้น่ะครับ

ยังไงขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ ที่เหลือจะลองคลำทางเองครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆ คร้าบบบบบบบบบบบบบบ

Facebook Comments