+ Reply to Thread
Page 2 of 54 FirstFirst 12341252 ... LastLast
Results 11 to 20 of 537
    nitinai12

Re: รับทำ Spell จ้า (เท่าที่ทำได้นะ - -)

Quote Originally Posted by sonona321
    ชื่อสกิล legend Soul
    รายละเอียดเอาแบบ ผู้ร่ายพุ่งเข้าไปหาTarget แล้วทำแบบนี้อีกซัก 4-5 ครั้ง อะครับ สร้างฝุ่นตรงที่ ผู้ร่ายวิ่งผ่านด้วยนะ อิอิ

Icon แล้วแต่

effect เช่นกัน
    Quote Originally Posted by tadekza20
    ไม่ใช่ spell นะ แต่อยากให้ช่วยหน่อยนะ
    ตอนเดินของ iliidan evill หรือ soul keeper จะมีกลีบไฟ ตอนเดินอะ อยากทำทำอย่งนั้นหละ แต่ทำไม่เป็น (ที่ผมคิดน่าจะ add unit ต่ำ ตอนเดิน)
    ผมเอาไว้ในเเมพนี้เเล้วนะครับ

http://file.uploadfile.biz/i/EMIIMEIEMMDHEM

Quote Originally Posted by bwalker
    ขอบคุณมากๆ ครับ

และ ไหนๆก็ไหน ขอคำปรึกษาจากกูรูเลยละกัน

คือผมกำลัง(หัด)สร้างแมฟอันนึง ปกติเวลาสร้างแมฟอะไรก็ตาม คนสร้างมักจะให้1Playerคุมฮีโร่ตัวเดียวเสมอ(แล้วเล่นหลายๆPlayerผ่านแลน หรือกับบอท)
    แต่แมฟที่ผมสร้าง ผมให้ 1 Player คุม Hero ทีเดียว 4 ตัว (แปลกมนุษย์จัง) คือ เปิดเกมส์มาจะให้เลือก Hero 4 ตัว จากบ้าน แล้วไปทำภารกิจต่างๆ
    แต่สิ่งที่จะถามคือ เวลาฮีโร่ตัวใดตัวหนึ่งตาย จะทำยังงัยให้มันเกิดใหม่เอง โดยไม่ต้องเอา Hero ตัวอื่นไปยืนใกล้ๆ บ้านแล้วกดRevive Hero จากบ้านนั้นครับ

ลืมถามครับ ... อีกประเด็น(สุดท้าย) ตอนเริ่มเกมครับ ผมอยากให้เราเลือกฮีโร่ได้ 4 ตัว แล้ว ฮีโร่ที่เหลือ(ที่ไม่ได้เลือก)ให้มันหายไปอ่ะครับ (คล้าย Dota แต่เลือกได้ 4 ตัว) เพราะที่ผมทำ ผมต้องสร้างให้มีฮีโร่ตัวหนึ่งไปยืนอยู่หน้าบ้านแล้ว ถึงจะเลือก Hero ได้ และผมต้องกำหนด Food limit ให้มันมีแค่ 25 อ่ะครับ(ตัวยืนหน้าบ้าน1 Hero4) พอกดเลือกครบ แล้ว Hero ตัวอื่นก็ยังอยู่ในบ้านครับ แต่ผมกำหนดค่า Replinish(ไม่รู้เขียนถูกเป่า) ให้มันนานที่สุด 3600 วิ เพื่อที่เลือกครบ 4 ตัวแล้วจะได้ไม่ต้องเลือกตัวอื่นอีก แต่มันดูไม่โปรยังไงไม่รู้น่ะครับ

ยังไงขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ ที่เหลือจะลองคลำทางเองครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆ คร้าบบบบบบบบบบบบบบ
    เอ่อผมก็ไม่ได้เก่งขนาดนั้นหรอก -*-

อันนี้ผมก็ไม่ค่อยถนัดด้วยเดี๋ยวผมลองทำก่อนนะ น่าจะได้ราวๆวันเสาร์เพราะผมว่างวันนั้น

tadekza20

Re: รับทำ Spell จ้า (เท่าที่ทำได้นะ - -)

ขอบครุนครับ
    Last edited by tadekza20; 13-11-2010 at 01:13 PM.

Illidan_stormrage
    ขอมั้งนะครับ แต่เหมือนขอในน กระทู้อื่น ละ =_=

ชื่อสกิล Cloak
    รายละเอียด พอกดใช้ตัวที่กดใช้จะทำการ หายตัว จะเสียมานาตอนเปิด 5 และลดลง 30/25/20/15 ตามเลเวล นะครับ มีFade Time 0.5 วิก่อน WW ครับ(พอปิด/ Mana หมดจะกลับเป็นปกติ หรือ สภาวะถูกมองเห็น)
    Icon Windwalk
    Effect แบบ Troll Warlord ใน DotA นะครับ(ขอเป็น ตอนเปิดแล้วมีไฟตรงมือด้วยนะครับ แล้วตอนปิด ไฟก้ดับ แบบปกตินะครับ^^)
    Last edited by Illidan_stormrage; 09-11-2010 at 12:12 PM.

nitinai12
    ใช่ครับ จากกระทู้เก่า เเละผมก็ทำให้นานเเล้วด้วย -*-

http://www.thaicyberupload.com/uploa...p?id=C69D61A71

ปรับ effect เอาใน buff เลยครับ

อ่า ไม่เคยเห็นแหะ -*-

ขออีกสกิลละกัน *-*

ขอวิธีทำ Effect ของ Cloak แบบ Slark ใน DotA หน่อยครับ (อย่าง พอกดใช้ จะมีควันขึ้นบนหัว (แต่ขอควันเป็น แบบ Double Damage แทน) และศัตรูจะเห็น ควันด้วย พอกดปิด ควันจะหายไป)

ชื่อ : Auto Fire
    รายละเอียด : ทำการยิงศัตรูแบบอัตโนมัติ รอบๆตัวเราในระยะ 650 AOE ยิง 1/1/1/2 Unit . Damage ต่อ 1 นัด 50/50/75/100 Cooldown 8/7.5/7.5/7
    Icon : Flying Machine Bomb
    Effect : ไม่มี แต่ของ Projectile เป็น Flying Machine Bomb

ปล. นี่มันใช่ Skill ของ Warcraft ป่าวหว่า
    ปล2. ถ้าใช่แปลว่าโง่เองหาไม่เจอ -*-
    Last edited by Illidan_stormrage; 11-11-2010 at 05:01 PM.

nitinai12
    Quote Originally Posted by Illidan_stormrage View Post
    อ่า ไม่เคยเห็นแหะ -*-

ขออีกสกิลละกัน *-*

ขอวิธีทำ Effect ของ Cloak แบบ Slark ใน DotA หน่อยครับ (อย่าง พอกดใช้ จะมีควันขึ้นบนหัว (แต่ขอควันเป็น แบบ Double Damage แทน) และศัตรูจะเห็น ควันด้วย พอกดปิด ควันจะหายไป)

ชื่อ : Auto Fire
    รายละเอียด : ทำการยิงศัตรูแบบอัตโนมัติ รอบๆตัวเราในระยะ 650 AOE ยิง 1/1/1/2 Unit . Damage ต่อ 1 นัด 50/50/75/100 Cooldown 8/7.5/7.5/7
    Icon : Flying Machine Bomb
    Effect : ไม่มี แต่ของ Projectile เป็น Flying Machine Bomb

ปล. นี่มันใช่ Skill ของ Warcraft ป่าวหว่า
    ปล2. ถ้าใช่แปลว่าโง่เองหาไม่เจอ -*-
    - ใช้วิธีสร้าง unit เอาครับ check ทุก xx วิ ถ้ายูนิตที่มี buff cloak อยู่ในเเมพ ก็สร้าง dummy effect unit model เป็น

Double Damage เอา ลองทำเองดูนะครับ เเนะให้ละ > <

- skill Auto Fire นี่ Fan of Knives ของ Night Elf ไงครับ ปรับจำนวนเป้าหมายเอาได้เลยครับ

(อย่าลืมปรับ Max Damage 999999 ด้วยนะครับ)

- skill Auto Fire นี่ Fan of Knives ของ Night Elf ไงครับ ปรับจำนวนเป้าหมายเอาได้เลยครับ

(อย่าลืมปรับ Max Damage 999999 ด้วยนะครับ)
    เอ่อไม่ใช่กดใช้ครับ - -*
    เอาเป็นติดตัว (ลืมบอก =_=" โทดทีครับ)

ปล.ก้บอกแล้วหนิหว่าว่า อัตโนมัติ =_=

- ใช้วิธีสร้าง unit เอาครับ check ทุก xx วิ ถ้ายูนิตที่มี buff cloak อยู่ในเเมพ ก็สร้าง dummy effect unit model เป็น

Double Damage เอา ลองทำเองดูนะครับ เเนะให้ละ > <
    ได้แล้วครับ

ขอสกิล
    ชื่อ Consume
    รายละเอียด ทำการ ฆ่า Creep ตัวนั้น พร้อมกับนำ Damage ของครีป ตัวนั้นมา เพิ่มด้วย เป็นเวลา 4/5/6/7 วินาที แล้วเพิ่มเลือดให้กับ ตัวที่ใช้สกิล เป็น 30/35/40/45% ของ Max Hp ของครีป
    Icon : Ulti ของ N'aix ใน DotA
    Effect : Dark Ritual

ชื่อ Void Prison
    รายละเอียด ทำลาย สกิลที่ใช้ มองเห็น Unit หายตัวได้(รวมทั้ง Gem/Ward) ของUnit ในพื้นที่เป้าหมายเป็น เวลา 4/4.5/5/5.5 วินาที
    Icon : Purge
    Effect : Purge
    (ปล. ท่านี้ทำไม่ได้ไม่เป็นไรนะครับบ)

ชื่อ Psi Storm
    รายละเอียด เสกฟ้าผ่า ใส่พื้นที่ ที่กำหนดเป็น เวลา 2วินาที ทำ Damage วินาทีละ 75/100/125/150 พร้อม Slow 2/2.5/3/3.5 วินาที
    Icon : Forked Lightning
    Effect : Monsoon

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอมากไปขออภัย =_=" เคยคิดลองทำเองแล้วปวดหัวเลย T^T
    Last edited by Illidan_stormrage; 12-11-2010 at 06:30 PM.

tadekza20
    critical แล้ว จะ Add dummy มา ล่ายเวทย์ใส่ตัวที่ถูก cri อะ ทำไม่เป็น รบกวนหน่อยนะ

เอ่อผมทำเป็นแต่แบบว่า พอติดแล้ว ทำ Damage เป้าหมาย 100/150/200/250 พร้อมกับ ปล่อย unit 1ตัว มายิง Projectile Shockwave ให้(ไม่ใช่ สกิลนะครับเป็นยิงปกติแต่กระจายในระยะเป้าหมายที่โดนตี 150 AOE-*-) ทำ Damage 50/100/150/200

ลิ้งนี้เลยครับ ลองไปดู เป็นยังไงบอกด้วยนะครับ ^^

http://www.thaicyberupload.com/upload/download.php?id=4EDFBBAF5
    Last edited by Illidan_stormrage; 13-11-2010 at 04:38 PM.

Coss_Moss
    ขอสกิลนี้หน่อยนะครับ เป็นสกิลโจมตีโดยคลิกที่เป้าหมายนะครับ
    ชื่อ Hell Door
    รายละเอียด มี 3 เวลนะครับ
    1.ทำ Damge 200/400/800
    2.ทำStunใส่เป้าหมายที่โดน 3 วินาที
    3.พอหายจากอาการStunติดสถานะ Slow 5วิ
    ไอคอน:แล้วแต่ครับ
    effect: เอาประตูสีม่วงๆกลมๆอะ - -
    ปล.Slowเท่าไหร่ก็แล้วแต่ครับ

Facebook Comments