+ Reply to Thread
Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 40 of 40
    mosss

Re: Human Basic Guides.

:012: ไครจะอ่านออกฟะ

TEESERK

:004: :004: ขอบคุณครับ แปลได้เเหล่มมาก

toonarmy

อยากให้ชาว human เก่งๆครับ

ตอนนี้ผมกลับมาเล่น ladder ตอนนี้พอจะจับหลักได้
    หลังจากจับหลักได้
    ใช้ human mass rifle/ priest/ Archmage, Paladin ผมยังไม่แพ้ใครเลย ยกเว้นโดน Bi_so_lv_on disconnect ไป 2lose

ตอนนี้ผมจับหลักได้ว่า
    1.ให้unitหาเงินและ exp ให้เราโดยการไปเก็บcreep อย่าเอายูนิตเฝ็าฐานไว้เฉยๆแล้วเอาแต่เก็บทองมาหาเลี้ยงunitพวกนี้
    เล่น 1-1 ใครเก็บcreep มากกว่าจะเป็นผู้ชนะซะส่วนใหญ่ เพราะจะด้ทั้งทองจากcreep และได้เลเวลฮีโร่

2.ทำตามข้อ1ให้ได้

lolant

ผมเจอ ไนทเอลฟ ส่วนมากถ้าแมพเล็กrush ทาวเวอร์เลยครับ 3นาที บางคนเห็นคนงานผมเดินมาสามคน ออกเกมส์เลยพวกนูปหนะ
    เอลฟตอนแรกๆ ไม่มียูนิตไหนทำดาเมจได้
    มันส์สะใจมากๆ เพราะถ้าปล่อยไว้มานจะสู้ยาก
    ส่วนมากไม่เก็บครีปกานเลย โดยเฉพาะถ้าแมทช์miror

toonarmy

Quote Originally Posted by toonarmy
    อยากให้ชาว human เก่งๆครับ

ตอนนี้ผมกลับมาเล่น ladder ตอนนี้พอจะจับหลักได้
    หลังจากจับหลักได้
    ใช้ human mass rifle/ priest/ Archmage, Paladin ผมยังไม่แพ้ใครเลย ยกเว้นโดน Bi_so_lv_on disconnect ไป 2lose
    พอเลเวล15แล้วเจอของจริง แพ้ NE 3game ติดเลย
    ตายเพราะโดน harass จนอัพtier2ไม่ทัน โดน DH burn mana จนอ่วมเลย AM เรา
    จนกระทั่ง NE ได้ tier2 เรายังต้องพึ่ง militia อยู่เลย เจอแพนด้าเผาไม่ก็ naga fork lightning militiaก็หมดประโยชน์

แต่สูตร mass rifle จริงๆก็ยังใช้ได้อยู่นะ ถ้ามีโอกาสได้ mass

lolant

bloodmage
    เหมาะสำหรับแมพเล็ก รัชกะอันเดด อิอิ ใครอยากเหงฟีนิกซ์บ้าง เรปผมขำๆ ปาไป20นาที [ปกติเล่นพาราดินฮิลนุก ใส่อโค]
    แพนด้านี่เรียกมาครั้งแรกเลย เสียงม้านโคตระแอบแบ๊ว หวะ55

lolant

bm ออค นี่ถ้าเราbanish ใส่แล้ว strom bolt นี่จังหวะนั้นถ้าเขาใช้วินดวอรค หนีbanishเราได้ไหมอะ ชอบทำลายจังหวะมันส์ดี
    แมสไรเฟิลของท่านตูน นี่ได้ผลกะออคจริงๆ

he's still banished but he's also in windwalk...he can't attack anyone but he gets better speed and no one can use spells on him (unless dust is used) just think of it as being like...slowed and banished at the same time or something, think of it as 2 different conditions

พอดีผมได้คำตอบแระ อิอิ

domeenvi

โอ้ สุดยอดค้าบ แปลไทยให้ด้วยอ่า

ขอบคุณมากคร้าบบบ :010:

shishimayu

he's still banished but he's also in windwalk...he can't attack anyone but he gets better speed and no one can use spells on him (unless dust is used) just think of it as being like...slowed and banished at the same time or something, think of it as 2 different conditions

พอดีผมได้คำตอบแระ อิอิ
    [/quote]

แปลแบบแก้ขัดหนะขับ ผมลองเอาคำเซิจนี่ เครดิตเวปนี้ครับ unofficial wc3 working for respect :004:
    การแบนิชของเรายังมีผล แม้วว่าbmจะใช้วินวอรค เขาจะฟันได้เฉพาะตัวที่ใกล้เขาที่สุด ไม่มีทางที่เขาจะโจมตีได้ถึงตัวเป้าหมายเพราะการวิ่งของเขาลดลง50เปอเซนต์ แต่เราก็ไม่สามารถใช้ทหารของเราโจมตีเขา[อันนี้เสริมนะครับ มีพวกนี้ครับmagicทั้งหลายที่โจมตีขณะแบนิชได้ พรีส ซอสเซอ ยิงกริฟฟ่อนนี้โหดมากmatk+66%ในขณะถูกแบนิช เคยคอมโบใส่wardenเวล4 ปาค้อนกริฟฟอน4ที +สตอรมโบลด์ ดับอนาจ]
    ไม่รวมดัสออฟแอพเพีย มันเหมือนกับว่า เขาถูกเราแบนิชไปแล้ว แบนิชก็ยังมีผล[lv1 4 sec ,2 5sec ,3 6sec] และวินดวอรคก็ยังมีผลเช่นกันแต่ถูกลดความสามารถลงในเวลาอันจำกัดของแบนิช เมือหายเขาก็ยังคงวินดวอรคอยู่

[จากผู้แปล กรณีนี้เขาโดนแบนิชแล้วค่อยกดวินวอรคทีหลัง พูดให้เห็นภาพคือต่างจากการที่เราไซฟ่อนมานา แล้วอยู่ๆเขาวินวอรคหายไป อันนี้เป็นการทำสกิวลบล้างสกิวinterrupt]
    ขออนุญาตโพสเรปที่ผมเล่นเองนะ http://www.thaicyberupload.com/get/SNhrWnVghD

วาเดนโดนผมคอมโบแบนิช อ่วมเลย ผมชอบมากๆ ผมเวล10 เขาเวล8มั้งgg ได้มั้งคับผมพอฮีโร่ออกก็วิ่งไปฮาราสเลย[ทีรัชเพราะกลัว เจอdhรัชมานาผม โชคดีเขาออก วาเดน]ได้ทำลาย
    มูนหนึงอัน ต่อมาก็สนุกครับ ผม3ฮีโร่nuke เขาเล่นแมส อาเชอร์

เกมส์นี้ใช้คอมโบแบนิชเยอะมาก เพราะถ้าผมเอาmkตัวแรก 90เปอเซนจะเล่นบัดเมจ

[แบนิชเมือเจอกับbmคนที่เก่งๆหน่อยจะใช้ไม่ค่อยทันเพราะเสตปเขาเร็วมาก +กับเคยเจอแมสวินไรเดอร์ มันบังผมหาตัวbmไม่เจอ]

shishimayu

เวปบลิซสารด บอกว่าแบนิชคือเสมือนกับการทำให้หลับของอันเดด แต่เราสามารถโจมตีทางเวทย์มนต์ได้*66%
    [แม่เจ้ายังกับใส่การดไฮดรา 4ใบ] ถ้ามือคุณเร็วขนาดออกสตอรมโบลด+ฟอร์คไลทนิ่ง[naga] ในทางปฏิบัติผมคนหนึ่งอัพมันเวล3เลย เปงสกิวที่ป่วนมากเสกให้เปงวิญญาณ

ระหว่างเขาถูกแบนิช หากเขาเจอเฟลมสไตรค[blood mage] จะ*66

Facebook Comments