+ Reply to Thread
Page 2 of 37 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 11 to 20 of 369
    inchez

Re: [FAQs]~สำหรับสร้าง Map Warcraft 3

pinned.

BeamTCG

Re: [FAQs]~สำหรับสร้าง Map Warcraft 3

เย่ ปักแล้ว

Divinity[Best]

ช่วยตูเขียนหน่อยเด้ๆๆๆๆ เดี๋ยวไปหาในกระทู้แม่ดีกว่า

SamSam

Question: ทำไมคนงาน (Peasant/Peon) มันสร้างฐานได้ HP 10% แล้วไม่ยอมสร้างต่อ?
    คนสรา้งต้องมี Ability "Repair (xxx)" น่ะ
    Question: ทำไม Tower มันยิงช้ากว่าที่ควรจะเป็น? ขนาดปรัย Cooldown 0.00 แล้วยังช้าอยู่เลย
    ปรับ Combat - Attack (1/2) - Animation Backpoint / Animation Damage Point ด้วยนะ

คิดไม่ออก - -

aruk888

FAQ : ทำไมเข้า WE Ultimate ไม่ได้
    เพราะยังไม่ได้ crack ครับ วิธี crack ก็คือ เอาตัว crack ไปวางทับตัว crack อันเดิม

ปล.ตัว crack มันจะชื่อซำกันกับอีกอันนึง ก็วางทับอันนั้นไปเลยครับ

black rock

Q:ทำไม best เกรียนครับ?
    A:????????

Justice Sven

WEU มันดีกว่า WE แบบธรรมดายังไงครับ มี Option อะไรเสริมขึ้นมารึเปล่า

อันนี้ถามนะ ต้องการคำตอบ -.-

black rock

^
    ^
    มากมาย

dark42550

ถูกต้องเลยดีกว่าโคดดดด ใครใช้ WE เปลี่ยนมาใช้ WEU ซะนะอิอิ เพราะมีทริคเกอดีๆเยอะทำไห้ไม่ต้องเขียนยาว เช่น Slide Unit

Q 1. จะเล่นเสียงตามที่กำหนดทำไงครับ ใช้ทริคเกอตั้งมันก้ไม่มีเสียงให้เลือกเลย
    2.คำถามเกี่ยวกับการ Import Model ต่างๆนา (ไอคอนคงไม่เกินความสามารถ)
    3.อยากได้ลายพื้นเป็นของตัวเองต้องทำไงครับ (My Terrain)
    4.ทำไงให้ฆ่าUnitของผู้อื่นแล้วได้เงิน
    5.จะทำรูปตรงMinimapให้เปลี่ยนไปตามที่เราต้องการยังไงครับ
    6.บางแมพมีเสียงสะท้อน อยากได้มั่ง
    7.สอนHackแมพหน่อย
    8.แมพผมเมื่อเดือนที่แล้วฝากให้แก้แล้วหายไปไหน!!!!(ไม่ต้องแล้วเหอะๆ)
    9.จะสร้าง AI แบบ Dota นี่ยากไหมครับ และจะเริ่มยังไง
    10. อยากให้ฮีโร่เราได้ EXP จากทุกที่ของแมพทำไง
    11.จะ Set Trigger ให้ save ได้ load ได้ ต้องทำยังไงครับ
    12.อยากรู้วิธีทำ INCOME
    13.อยากทราบว่า ผมเพิ่งจะเริ่มหัดทำควรศึกษาตรงไหนก่อนครับ
    14.จขกท Noob ป่าว ? อิอิ
    15.มี WE เวอชั่นไทยป่ะครับ อ่านไม่ออก
    16.เวลาใช้โมเดลดาบแล้วดาบมันขึ้นที่เท้าอะครับทำไง(มันขึ้นที่เท้า1อันที่มือ1อัน)
    17.ทำไงให้ไม่มี หมอก,ดำๆ ( Fog of War , Black Mask )
    18.เห็นบางแมพเวลาไม่เดินทำไงครับ
    19.สอนทำมัลติบอร์ดหน่อย
    20.Import Loading Screen??
    21.เซ้งว่ะทำๆอยู่ไฟดับ แล้วแมพพัง(ไม่ใช่ตูนะ *-*)
    22.ทำยังไงให้เวลาเลือกฮีโร่แล้วมันก็วาปไปเองอ่ะครับ
    23.Dummy คืออะไรครับ
    24.ด่าน27เจอบอสหัวมังกรใช้ไรสู้ครับ (กำ...ผิดเกม)
    25.โหลดSkin มาแล้วต้องทำไงต่อหลังจาก Import
    26.ทำไมImport เสร็จกดวางมันกลายเป็นกล่องเขียวๆ
    27.ผมปรับสกิลแล้วแต่มันเปลี่ยนแค่คำอธิบายอะ
    28.Skill = Cluster Rocket ปรับ Damage ไงหรอครับ ถ้ายูนิตอยู่กลางวงลดนิดเดียวแต่อยู่ขอบๆวงตายห่าเลย(วงเลือกเป้าหมายอะ)
    29.ทำให้จอขาวยังไง
    30.ทำไห้พื้นสั่นเวลาใช้สกิลทำไง(Herocraftบางเวอชั่น)

พอก่อนนะ เท่าที่หาได้ในทู้หลัก

Divinity[Best]

Quote Originally Posted by dark42550
    ถูกต้องเลยดีกว่าโคดดดด ใครใช้ WE เปลี่ยนมาใช้ WEU ซะนะอิอิ เพราะมีทริคเกอดีๆเยอะทำไห้ไม่ต้องเขียนยาว เช่น Slide Unit
    ผมใช้ WE ดีกว่าเยอะ Trigger เขียนเองก็ได้ ใช้ของ Blizzard bug น้อยกว่าเยอะ

แล้วแต่คนชอบแต่ส่วนใหญ่ คนสร้างแมฟระดับ Advance จะใช้ WE (น่าจะ~)

Facebook Comments