ดาวน์โหลด tubemate เป็นโปรแกรมดาวน์โหลดคลิปจากยูทูปที่มีมานานมากแล้วครับ แต่จะไม่ค่อยได้มีใน Market มีเป็นช่วงๆเดี๋ยวมาเดี๋ยวหาย ทางที่ดีไปดาวโหลดจากทางเว็ปไซค์เลยจะดีกว่าครับ ข้อดีของมันคือตัวโปรแกรมจะเตือนเลยมีเวลามีการอัพเดตครับ

วันนี้จะมาแนะนำ แอพโหลดคลิปจาก youtube ที่ผมคิดว่าดีที่สุดใน android นั่นก็คือ Tubemate แอพฟรี ที่ สามรถโหลด วิดีโอ ความละเอียดระดับ FULL HD หรือ จะโหลดมาเป็น MP3 อย่างเดียวก็ได้ เอาไว้ดู นอกบ้านที่ไม่มี สัญญาณ Wifi ได้ง่ายๆเลยครับ แอพ Tubemate จะไม่มีให้โหลด บน Google Play สามารถโหลดได้ที่ เว็บ Tubemate เป็นไฟล์ APK ครับ

จุดเด่น tubemate apk

* เลือกความละเอียดในการดาวน์โหลดได้
* multi-download โหลดได้ทีละหลาย ๆ วิดีโอ
* Resume ดาวน์โหลด
* แปลงเป็น MP3
* มีรายการเล่นวิดีโอ / เสียง
* แบ่งปันวิดีโอผ่านทาง Google Buzz, Twitter หรือ e-mail ได้
* ค้นหาเพลง YouTube และยังแนะนำวิดีโอที่ใกล้เคียงกันด้วย
* เพิ่มวิดีโอไปยังรายการโปรดในบัญชี Youtube ของเราได้
สำหรับผู้ที่นิยมแสวงหาความรู้หรือความบันเทิงผ่านทางยูทูป และต้องการจะดาวน์โหลดเนื้อหาต่างๆ จากยูทูปลงในสมาร์ทโฟน หรือแท็บเล็ตแล้วล่ะก็ มีแอพที่ใช้งานง่ายๆ และเป็นที่นิยมมากตัวหนึ่งมาแนะนำ แอพที่ว่านั่นก็คือ Tubemate

ประโยชน์ที่คุณควร: ดาวน์โหลดfacebook